Список амтманнов Исландии

Listi yfir amtmenn á Íslandi

Amtmenn á Íslandi

1688–1718Christian Müller (1638–3.07.1720)
1718–1733Niels Fuhrmann (1685–10.06.1733)
1733–1744Joachim Henriksen Lafrentz (d. 17.01.1744)
1745–1752Johan Christian Pingel (um 1713–02.1779)
1752–1766Magnús Gíslason (1.01.1704–3.11.1766) Íæ III.421
1766–1770Ólafur Stephensen (3.05.1731–11.11.1812) Íæ IV.81–82

Amtmenn í Suður- og Vesturamti

 1770–1785Lauritz Andreas Andersen Thodal (um 1718–29.05.1808)
 1785–1787Hans Christoph Diederich Victor von Levetzow (9.09.1754–28.10.1829)
1872–1883Bergur Ólafsson Thorberg (23.01.1829–21.01.1886) Íæ I.151
1883–1886Magnús Stephensen (18.10.1836–3.04.1917) Íæ III.456-457
1886–1891Theodór Jónassen (9.08.1838–29.09.1891) Íæ V.10–11
1891–1894Kristján Jónsson (4.03.1852–2.07.1926) Íæ III.376–377
1894–1904Júlíus Havsteen (13.08.1839–3.05.1915) Íæ III.346–347

Amtmenn í Norður- og Austuramti

 1770–1783Ólafur Stephensen (3.05.1731–11.11.1812) Íæ IV.81–82
 1783–1824Stefán Þórarinsson (24.08.1754–12.03.1823) Íæ IV.339–340,VI.552
1824–1833Grímur Jónsson (12.10.1785–7.06.1849) Íæ II.102–103
1833–1841Bjarni Vigfússon Thorarensen (30.12.1786–25.08.1841) Íæ I.194–195
1841–1850Grímur Jónsson (12.10.1785–7.06.1849) Íæ II.102–103
1850–1871Pétur Havsteen (17.02.1812–24.06.1875) Íæ IV.158–159
1871–1881Kristján Kristjánsson (21.09.1806–13.05.1882) Íæ III.378
1881–1894Júlíus Havsteen (13.08.1839–3.05.1915) Íæ III.346–347
1894–1904Páll Briem (19.10.1856–17.12.1904) Íæ IV.113

Amtmenn í Vesturamti

 1787–1793Ólafur Stephensen (3.05.1731–11.11.1812) Íæ IV.81–82
 1793–1802Joachim Christian Vibe (7.09.1749–11.02.1802)
 1802–1804Ludwig Erichsen (1766–7.05.1804)
1804–1806Frederik Christopher Trampe (19.06.1779–18.07.1832)
 1806–1821Stefán Ólafsson Stephensen (27.12.1767–20.12.1820) Íæ IV.335–336
1821–1849Bjarni Þorsteinsson Thorsteinson (31.03.1781–3.11.1876) Íæ I.199–200
1849–1861Páll Þórðarson Melsteð (31.03.1791–9.05.1861) Íæ IV.132–133
 1861–1865Bogi Bjarnason Thorarensen (18.08.1822–3.07.1867) Íæ I.264
1865–1872Bergur Ólafsson Thorberg (23.01.1829–21.01.1886) Íæ I.151

Amtmenn í Suðuramti

 1787–1790Hans Christoph Diederich Victor von Levetzow (9.09.1754–28.10.1829)
 1790–1791Thomas H. Meldal
 1791–1806Ólafur Stephensen (3.05.1731–11.11.1812) Íæ IV.81–82
1806–1810Frederik Christopher Trampe (19.06.1779–18.07.1832)
 1810–1819Johan Carl Thuerecht von Castenschiold (14.06.1787–30.01.1844)
 1819–1824Ehrenreich Christopher Ludvig Moltke (18.06.1790–10.08.1864)
 1824–1829Peter Fjeldsted Hoppe (14.08.1794–23.05.1848)
 1829–1837Lorentz Angel Krieger (10.05.1797–4.05.1838)
1837–1841Carl Emil Bardenfleth (9.05.1807–3.09.1857)
1841–1847Torkil Abraham Hoppe (10.04.1800–7.06.1871)
1847–1850Matthias Hans Rosenørn (24.11.1814–30.03.1902)
1850–1860Jørgen Ditlev Trampe (5.05.1807–5.03.1868)
1860–1865Þórður Jónasson (26.02.1800–25.08.1880) Íæ V.101–102
1865–1872Hilmar Finsen (24.01.1824–15.01.1886) Íæ II.352–353
© Tim Stridmann